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4 T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA PWANI

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Pwani na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Bagamoyo

Kisarawe

MkKkuranga

Kielelezo
[ Chini ya wastani hadi wastani

Mvua (mm)
[ 1129-196
I 197 - 263
I 264 - 330

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Pwani. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua

za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Pwani. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi

Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

(i). Kwa ujumla moua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Pwani.

(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Pwani. Msimu

unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua

kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA BAGAMOYO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bagamoyo.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Pwani

(). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Bagamoyo.
(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024

Wilaya ya Bagamoyo . .. . L. .
N na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi

L~ A virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

Kielelezo ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

moua.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Bagamoyo, Pwani.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Bagamoyo | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024. mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya | (ii).Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi na maji kwa ajili ya mifugo.

ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Bagamoyo ni kati ya milimita 260
hadi 330. Ushauri

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

2024, mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi maji ya mvua.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
Vuli, 2024. kupanda malisho na uhifadhi.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko (iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. unyevunyevu katika udongo.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KIBAHA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kibaha.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Kibaha

A

N\

vV
40

 —

Kielelezo
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kibaha, Pwani.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Kibaha.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kibaha
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kibaha ni kati ya milimita 260
hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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” Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KISARAWE
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kisarawe.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Pwani

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kisarawe.
(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024

Wilaya ya Kisarawe
A na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi

virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

25
35 2024.
(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
Kielelezo
X3 Chini ya Wastani hadi Wastani moua.

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kisarawe, Pwani.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kisarawe | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024. mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya | (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kisarawe ni kati ya milimita 260
hadi 330. Ushauri
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, (i) Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
2024. mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi maji ya mvua.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa | (jjj). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
Vuli, 2024. ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko (iv). Wakulima ~ wanashauriwa ~ kutumia  mbinu  bora

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA RUFIJI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Rufiji.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Rufiji

A

Kielelezo

[J Wastani hadi Chini ya Wastani
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Rutiji, Pwani.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya magharibi mwa wilaya ya Rufiji na za wastani

hadi chini ya wastani mashariki mwa wilaya.

(i1). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(iii)). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Rufiji
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa wastani
hadi chini ya wastani mashariki mwa wilaya ya Rufiji na za chini ya
wastani hadi wastani katika maeneo ya magharibi mwa wilaya. Kwa
kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa
wilaya ya Rufiji ni kati ya milimita 190 hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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” Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KIBITI

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kibiti.

Mkoa wa Pwani
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3 Wastani hadi Chini ya Wastani R

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kibiti, Pwani.

Dondoo muhimu

(i). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kibiti.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kibiti
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kibiti ni kati ya
milimita 190 hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA -

DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MAFIA

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mafia.

Mkoa wa Pwani

Wilaya ya Mafia

\

Kielelezo -

L
1 Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Mafia, Pwani.

Dondoo muhimu

(i). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Mafia.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Mafia
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mafia ni kati ya
milimita 120 hadi 200.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MKURANGA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkuranga.

Mkoa wa Pwani

"“\‘_LJ_\

\
7
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Wilaya ya Mkuranga

Kielelezo
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Mkuranga, Pwani.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Mkuranga.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Mkuranga
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mkuranga ni kati ya milimita 220
hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iif). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

